Chongqing City, China
Wuri:Chongqing City, China
Lokaci:2019
Iyawar Jiyya:10 WWTPs, jimillar ƙarfin jiyya shine 4,000 m3/d
WWTPNau'in:Haɗe-haɗen Kayan aikin FMBR WWTPs
Tsari:Ruwan Sharar Danye → Magani → FMBR→ Gurbacewa
PTakaitacciyar Magana:
A cikin Janairun 2019, yankin wasan kwaikwayo na Chongqing Jiulongpo ya karɓi fasahar FMBR don kula da ruwan sharar gida a cikin filin wasan kwaikwayo.An haɗa WWTP tare da mahalli na kewaye na yanki mai kyan gani.Iyakar magani shine 4,000 m3/d.Bayan jiyya, dattin ya bayyana a fili kuma ya cika zuwa tafkin a wurare masu kyan gani.
Fasaha FMBR fasaha ce ta kula da magudanar ruwa ta JDL mai zaman kanta. FMBR tsari ne na kula da ruwa na halitta wanda ke cire carbon, nitrogen da phosphorus a lokaci guda a cikin ma'aunin makamashi guda ɗaya.FMBR ya sami nasarar kunna yanayin aikace-aikacen da aka raba, kuma ana amfani dashi sosai a cikin kula da najasa na birni, kula da najasa na karkara, gyaran ruwa, da sauransu.
Fasahar gyaran ruwa ta gargajiya tana da hanyoyin magancewa da yawa, don haka tana buƙatar tankuna masu yawa don WWTPs, wanda ya sa WWTPs ya zama tsari mai rikitarwa tare da babban sawun ƙafa.Ko da ƙananan WWTPs, yana kuma buƙatar tankuna masu yawa, wanda zai haifar da farashin gini mafi girma.Wannan shine abin da ake kira "Tasirin Sikeli".A lokaci guda kuma, tsarin kula da ruwa na gargajiya zai fitar da adadi mai yawa na sludge, kuma warin yana da nauyi, wanda ke nufin cewa ana iya gina WWTPs kusa da wurin zama.Wannan shine abin da ake kira "Ba a cikin Gidan Baya Na" ba.Tare da waɗannan matsalolin guda biyu, WWTPs na gargajiya yawanci suna da girma kuma suna da nisa daga wurin zama, don haka ana buƙatar babban tsarin magudanar ruwa tare da babban jari.Hakanan za'a sami yawan shigar da kutse a cikin magudanar ruwa, ba wai kawai zai gurɓata ruwan ƙarƙashin ƙasa ba, har ma zai rage tasirin maganin WWTPs.A cewar wasu nazarin, saka hannun jarin magudanar ruwa zai ɗauki kusan kashi 80% na gabaɗayan zuba jarin kula da ruwan sha.